tuta

Baturin kwamfutar tafi-da-gidanka yana rasa ƙarfi da sauri?Waɗannan kulawa suna da mahimmanci

Mutane da yawa sun san cewa batura suna da rai, kuma kwamfutar tafi-da-gidanka ba banda.A haƙiƙa, amfani da batirin littafin rubutu na yau da kullun abu ne mai sauƙi.Na gaba, zan gabatar da shi daki-daki.

Abubuwan da ke shafar rayuwar baturi:

Ya kamata mu fara fahimtar hanyoyin amfani da za su lalata rayuwar batir.Ƙarƙashin wutar lantarki, overvoltage, overcurrent, passivation na ajiya, babba da ƙananan zafin jiki, da cajin tsufa duk mahimman abubuwan ƙarfafawa ne don rage rayuwar baturi.

tgh

Yi amfani da kashewa ta atomatik don yin caji?

Ƙarƙashin wutar lantarki, over-voltage da over-current za su lalata baturin kuma su rage rayuwar batir saboda rashin kwanciyar hankali na adaftar wuta ko tashar samar da wutar lantarki yayin caji da cajin baturi.
Ajiye wucewa yana nufin cewa baturi ya cika cikakke kuma an sanya shi na dogon lokaci, wanda ke haifar da raguwar ayyukan lithium ion a cikin tantanin halitta, kuma aikin baturi ya lalace.Yanayin tsayi mai tsayi ko ƙarancin zafin jiki shima zai shafi ayyukan lithium ion, yana rage rayuwar baturi.
Tufafin fitar da caji yana da sauƙin fahimta.Ƙarƙashin amfani na yau da kullun, sake zagayowar caji ɗaya zai sa baturin ya tsufa a hankali.Dangane da saurin tsufa, ya dogara da ingancin baturi da ma'aunin ƙarfin baturi da saurin caji.Gabaɗaya, ya dace da yanayin rayuwar samfurin, wanda ba zai yuwu ba.

微信图片_20221229153612

Shahararrun maganganun game da amfani da baturan kwamfuta na littafin rubutu: "Dole ne a cika cajin farko", "Dole ne a yi amfani da kashewa ta atomatik don yin caji"...Saboda kasancewar tasirin ƙwaƙwalwar baturi, waɗannan maganganun suna nan daidai a cikin baturin NiMH zamani
Yanzu, kusan dukkanin samfuran lantarki da ke kasuwa suna sanye da batirin lithium, kuma ana iya yin watsi da tasirin ƙwaƙwalwar baturi, don haka ba lallai ba ne a cika sabon littafin fiye da sa'o'i 12.

 

Dangane da amfani da kashe wutar lantarki da yin caji, bai dace da batirin lithium ion ba.Lithium ion yana buƙatar ci gaba da aiki a kowane lokaci.Yawan amfani da wutar lantarki har sai an kashe wutar lantarki zai lalata aikin lithium ion kuma yana shafar juriyar wannan littafin.
Don haka, caji yayin da kake amfani da rashin amfani da wutar lantarki shine daidaitaccen hanyar amfani, wanda ake kira "Kada ku mutu da yunwa".

 

微信图片_20221229153627

Ba za a iya toshe shi na dogon lokaci ba?

Wasu mutane ba sa haɗi zuwa wutar lantarki kuma suna amfani da sabuwar siyan kwamfutar tafi-da-gidanka don yin wasanni tare da katunan musamman!Wannan shi ne saboda lokacin amfani da baturi, littafin rubutu zai kasance ta atomatik a yanayin adana makamashi, yana iyakance mita CPU, katin bidiyo da sauran kayan aiki, yana hana batir lalacewa ta hanyar buƙatar wutar lantarki mai yawa, da kuma tsawaita rayuwar batir.Tabbas, allon wasan zai makale!

A zamanin yau, litattafan rubutu suna sanye da kwakwalwan kwamfuta na sarrafa wutar lantarki, wanda ke yanke wutar lantarki ta atomatik lokacin da batirin ya cika "100%".Saboda haka, yin amfani da littafin rubutu tare da haɗin wutar lantarki na dogon lokaci ba zai haifar da mummunar lalacewa ga baturin ba.
Koyaya, cikakken cajin 100% na dogon lokaci zai kuma rage rayuwar sabis na baturin littafin rubutu.Cikakken caji na dogon lokaci zai sa baturi ya kasance a cikin yanayin ajiya kuma ba za a taɓa amfani da shi ba.Ion lithium a cikin tantanin baturi yana cikin yanayin da bai dace ba kuma bashi da damar yin aiki.Idan an "wuce" a cikin dogon lokaci, zai haifar da lalacewar rayuwar baturi idan yanayin amfani yana da mummunan zubar da zafi.
Saboda haka, yana da kyau a haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa wutar lantarki na dogon lokaci, amma wannan lokacin bai kamata ya yi tsawo ba.Kuna iya yin amfani da baturi a hankali kowane mako biyu ko wata ɗaya, sannan ku yi cikakken cajin baturin.Wannan shine abin da ake kira "ayyukan yau da kullun"!

 

 

 


Lokacin aikawa: Dec-29-2022