Lokacin da sabon na'ura ya zo, yadda za a tsawaita rayuwar baturi na abin da kake so da kuma yadda za a kula da baturin shine batutuwan da kowa zai damu.Yanzu bari mu gaya muku waɗannan shawarwari.
Tambaya 1: Me yasa za a kunna batir lithium-ion?
Babban manufar “kunnawa” ita ce ƙara yawan kunnawa da kunna ƙarfin sinadari mai yuwuwa a cikin baturi (kwayoyin halitta), don haɓaka ainihin ƙarfin baturi mai amfani.Na biyu shine don gyara ma'auni masu dacewa na baturin daidaitawa.Gyara ƙimar kuskuren don sanya caji da fitarwa iko da ƙima na baturi daidai da ainihin halin da ake ciki.
Tambaya 2: Yaya ake kunna baturin lithium-ion?
Yanayin kunnawa mai kulawa Ana iya yin wannan aikin kusan sau ɗaya a wata.Yawancin lokaci bai dace ba kuma ba dole ba ne a yi aiki akai-akai.Mataki 1: rage ƙarfin baturi zuwa ƙasa da 20%, amma bai gaza 10% ba.Mataki 2: Haɗa caja don ci gaba da cajin baturi.Gabaɗaya, ana ba da shawarar ɗaukar fiye da sa'o'i 6 ko ma ya fi tsayi.2. Yanayin kunnawa mai zurfi Wannan aikin yana aiki ne kawai lokacin da aikin baturi ya ragu sosai.Ba daidai ba ne ko wajibi ne a yi haka akai-akai.Mataki 1: haɗa mai masaukin kwamfuta zuwa wutar lantarki ta adaftar kuma a ci gaba da cajin baturi.Gabaɗaya, ana ba da shawarar ɗaukar fiye da sa'o'i 6 ko ma ya fi tsayi.Mataki 2: Bayan tabbatar da cewa baturi ya cika, danna F2 don shigar da saitin saitin CMOS (ƙarƙashin wannan ƙirar, mai watsa shiri ba zai shiga jiran aiki da yanayin barci ba saboda ƙarancin ƙarfin baturi), cire adaftar wutar lantarki, sannan fitar da wutar lantarki. baturi har sai injin ya mutu ta atomatik saboda rashin isasshen wutar lantarki.Mataki na 3: Maimaita matakai 1 da 2, yawanci sau 2-3.Yanayin aiki na sama yana ɗaya daga cikin zaɓuɓɓuka masu yuwuwa don kunna baturi na yau da kullun, amma ba shine kaɗai ba.Hakanan zaka iya amfani da software na sarrafa wutar lantarki mai dacewa don taimakawa wajen kunna baturi da gyara, kamar aikin "gyaran batir" a cikin software na sarrafa wutar lantarki na Lenovo Energy Management 6.0.
Tambaya 3: Hare-hare don amfani da baturan lithium-ion?
Ƙirƙirar yanayin amfani da baturi mai kyau kuma daidai yana da alaƙa kai tsaye na sanadi tare da tsawaita rayuwar baturin ku.1. Kar a yi cajin baturi da yawa kuma ka yi ƙoƙarin kiyaye shi a kusan 40%;Zafin baturi bai kamata ya yi girma ba.2. Yi ƙoƙarin rage lokutan caji da cajin baturi.3. Kunna baturi akai-akai.Hakanan yana taimakawa wajen tsawaita rayuwar batir ta hanyar aiwatar da ayyukan kunnawa akai-akai, kamar caji da fitar da baturi kowane wata, da kunna aikin sinadarai na tantanin halitta.
Tambaya 4: Menene ya kamata in kula da shi lokacin adana batir lithium-ion?
Sai dai idan a cikin yanayi na musamman, yawanci ba lallai ba ne a gare ku ku cire baturin mai masaukin kwamfuta kuma ku adana shi daban.Idan da gaske kuna buƙatar yin haka, matakan da suka dace na amfani da baturi suma sun shafi ajiyar baturi.
An taƙaita abubuwan da ke biyowa: 1. Ana ba da shawarar kula da cajin baturi a kusan 40-50%.2. Yi cajin baturi akai-akai (don kaucewa yawan zubar da baturin).3. Ana ba da shawarar cewa ka adana baturin a yanayin zafi da bushewa don guje wa hasken rana.A ka'idar, ana iya adana baturi a cikin ƙananan yanayin zafi kamar sifilin digiri Celsius.Koyaya, lokacin da aka dawo da batirin da aka adana a cikin wannan mahalli don amfani, yana buƙatar kunna shi da farko don dawo da aikin sinadarai na baturin.
Lokacin aikawa: Janairu-29-2023